
 

  
 

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI 

 
Namba  Huduma Mahitaji 

 
        Ada/Malipo Muda wa kupokea huduma 

1.  Kuuliza   Tuma barua pepe, piga 

simu au tembelea ofisi 

Bure ● Siku mbili za kazi wakati 

afisa husika  anapokuwepo 

2.                                                                                                     Huduma za leseni 

2.1 Uuzaji rejareja ●  Jaza Fomu A 1,000  

 
 Punde tu baada ya 

ukaguzi wa eneo la 

biashara na kulipa ada 

inayotakikana. 

2.2 Maduka makubwa,(Bidhaa za wadudu 

zinazotumika kwa afya ya umma (wauzaji jumla 

(Dawa za wadudu zinazotumika kwa afya ya umma 

), wahudumu wa kudhibiti wadudu  

  Jaza Fomu  A 2,000 

2.3 Wasambazaji, wauzaji jumla, mawakala, waagizaji 

bidhaa kutoka nje ya nchi, na biashara nyenginezo 

ambazo hazikuorodheshwa sehemu 2.1– 2.7 

 

  Jaza Fomu  A 4,000 

2.4 Ufungashaji wa bidhaa tena ●  Jaza Fomu  A 5,000 

2.5 UUndaji na utengenezaji  kwa viwanda ●  Jaza Fomu A 7,500 

2.6 Wuhudumu wa kudhibiti wadudu kwa malipo ●  Jaza Fomu A 2,000 

2.7 Kuhifadhi, ghala na matumizi ●  Jaza Fomu  A 5,000 

         

              

3. Utupaji wa taka wa  bidhaa za kudhibiti wadudu 

3.1 Leseni ya utupaji ●  Jaza Fomu A 5,000 ● Hadi siku moja ya kazi baada 

ya kuwasilisha nyaraka 

zinazohitajika 

4.   

Usajili bidhaa za kudhibiti wadudu 

 

4.1 Cheti cha usajili (miaka 3) ●  Maombi ya usajili na 

kuidhinishwa na Bodi. 

30,000 ●  Hadi siku za kazi 

thelathini (30) kupewa 

cheti baadaa ya 

kuidhinishwa na Bodi ya 

usimazmizi, na kutimiza 

matakwa yaliyoweka. 

 

      

      4.2 Usajili wa kuongezea lebo  na usajili sambamba ●  Maombi ya usajilvna 

kuidhinishwa na Bodi 

30,000 

4.3 Usajili wa muda usiozidi mwaka 1 ●  Maombi ya usajili  na 

kuidhinishwa na Bodi 

 

10,000  

4.4 Cheti kipya cha usajili kwa muda usiozidi miaka 2 ●  Jaza fomu ya maombi 

●  Lebo iliyorekebishwa 

●  Malipo ya ada ya kuitisha 

cheti kipya 

20,000 ●  Hadi siku 30 za kazi 

matakwa yote 

yanapokamilishwa 

 4.5 Kusajili dawa mpya, kuongezea lebo (Idhini ya 

majaribio)  
● Repoti kamili ya dawa,  

fomu ya maombi, fomu ya 

mukhtasari wa ripoti ya 

dawa 

● Kuongezea lebo (barua ya 

maombi, lebo rasimu  data 

ya mabaki ya dawa  

10,000 ●   Mwezi mmoja baada 

ya ripoti kamili ya dawa 

kukubaliwa au kupokea 

maomba ya kuongezea 

lebo. 

 4.6 Uwasilishaji maombi ya usajili sambamba ● Barua ya maombi kutoka 

kwa anayesajali, fomu 

inayohusika. 

10,000 ●  Mwezi mmoja baada 

ya maombi kupokelewa  

 4.7 Kuidhinishwa kwa lebo 

  
●  Maombi ya idhini kama 

yalivyowekwa kwenye 

https://www.pcpb.go.ke/elect

ronic-submission-of-draft-

commercial-labels/  

Bure ●  Hadi siku 14 za kazi kwa 

dawa iliyosajiliwa  na baada 

ya marekebisho yote 

kufanywa na 

anayewasilisha maombi  

 4.8 Orodha ya bidhaa zilizosajiliwa  Tembelea tovuti yetu; 

https://www.pcpb.go.ke 

 Bure  Papo hapo 
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 4.9 Mabadiliko ya jina la biashara Jaza fomu 9 na 

uwasilishe nyaraka 

husika. Maombi na 

idhini ya Bodi. 

10,000 ●   Hadi siku za kazi 30 

kupewa cheti baada ya 

kuidhinishwa na Bodi ya 

usimamizi na kutimizia 

matakwa yaliyowekwa 

 

      4.10  Mabadiliko ya wakala  (kwa kila bidhaa) 

 
●  Jaza fomu ya kubadilisha 

wakala Fomu A 7 na 

uwasilishe nyaraka 

zinazohitajika  

20,000 ●  Siku 14 baada ya 

kuwasilisha nyaraka 

husika. 

5. Kuagiza na uuzaji nje wa bidhaa za kudhibiti wadudu 

Uagizaji kutoka nje ya nchi   ●  Hadi siku tatu za kazi 

baada ya nyarak zote 

kuwasilishwa. 
4.1 Uagizaji wa bidhaa zenye thamani chini ya sh. 

500,000  
●   Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

2,000 

4.2 Uagizaji bidhaa zenye thaman ya  Sh. 500,000 na 

zaidi 
●  Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

0.8% 

ya 

thaman 

ya 

F.O.B. 

 

4.3 Kuagiza sampuli ya majaribio 
 Jaza fomu  PCPB 1 

0.8%  ya 

thamani ya 

FOB, 

au sh 

2,000 

ama ile 

itakauokuwa 

na thamani 

ya juu kati 

ya hizi. 

Uuzaji dawa nje ya nchi   

4. 4 Kiasi kiasi chochote cha dawa 

 

 

 

 

● Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

 

1000 

 
Kukuza uzalishaji , Kulinda aya ya binadamu na mazingira, ili kufikia ruwaza ya 2030 

                                                     

 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA 

Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa 

huduma, piga ripoti kwa:  

Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu, S.L.P. 13794 – 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki. Simu: 

+254-0208021846/7/8; Simu ya rununu: 0720480904/0735778743; Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke  Tovuti: 

http://www.pcpb.go.ke 

 
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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IDARA  YA USAJILI NA  HUDUMA ZA 

MAABARA 

 

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI 

  
Namb
a 

Huduma Mahitaji  Ada/Mal
ipo 

Muda wa 
kupokea 
huduma 

     1. Kuuliza · Tuma barua pepe, piga 

simu au tembelea ofisi 

Bure  Papo hapo 

2. Mabadiliko ya  wakala    

Kubadilisha wakala (Kwa kila bidhaa)) · Jaza fomu ya kubadilisha wakala 20,000 · Siku 14 baada ya nyaraka zote husika 

kuwasilishwa 

3. Kusajili dawa za kudhibiti wadudu 

a. Cheti cha usajili (miaka 3) ●  Maombi ya usajili na 

kuidhinishwa na Bodi. 

30,000 ●  Hadi siku za kazi 30 

kupeanwa cheti baadaa ya 

kuidhinishwa na Bodi ya 

usimazmizi, na kutimiza 

matakwa yaliyoweka. 

 

b. Usajili wa muda usiozidi mwaka mmoja ●  Maombi ya usajiliwa na 

kuidhinishwa na bodi 

 

10,000 

c. Kusajili bidhaa mpya (Kibali cha majaribiot) · Repoti kamili ya dawa,  fomu 

ya maombi, fomu ya 

mukhtasari wa ripoti ya 

dawa 

   10,000 · Mwezi mmoja baada ya 

ripoti kamili ya dawa 

kuidhinishwa 

 d. Cheti kipya cha usajili kwa muda usiozidi 

miaka 2 

● Malipo ya ada za cheti kipya        20,000 Papo hapo wakati ada zote 

husika zimelipwa. 

 e. Kuidhinishwa kwa lebo /Kurekebisha lebo · Lebo rasimu Bure ·Hadi siku za kazi 14 kwa bidhaa 

iliyosajiliwa, na baada ya 

marekebisho yote kufanywa na 

anayetuma maombi. 

4. Kuagiza na kuuzaji nje wa bidhaa za kudhubiti wadudu 

 Uagizaji kutoka nje ya nchi   ●  Hadi siku tatu za kazi baada ya 

nyaraka zote kuwasilishwa. a.  Uagizaji wa bidhaa zenye thamani chini ya 

sh. 500,000  
●   Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

2,000 

b.  Uagizaji bidhaa zenye thaman ya  Sh. 

500,000 na zaidi 
●  Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

0.4% ya thaman 

ya F.O.B. 

 

c.  Kuagiza sampuli ya majaribio Jaza fomu PCPB 1 0.4%  ya thamani ya 

FOB, 

au sh 2,000 

ama ile itakauokuwa na 

thamani ya juu kati ya 

hizi. 

Uuzaji dawa nje ya nchi   

4. 4 Kiasi kiasi chochote cha dawa ● Wasilisha maombi 

mtandaoni kupitia Kentrade 

 

1000 

  

 

Kukuza uzalishaji , Kulinda aya ya binadamu na mazingira, ili kufikia ruwaza ya 2030 

 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA 

Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora 

katika utoaji wa huduma, piga ripoti kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu, S.L.P. 13794 – 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara 

ya Waiyaki. Simu: +254-0208021846/7/8; Simu ya rununu: 0720480904/0735778743; Barua pepe: info@pcpb.go.ke or 

md@pcpb.go.ke  Tovuti: http://www.pcpb.go.ke 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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HUDUMA ZA UKAGUZI 

MKATABA WA HUDUMA 

  

 

Nambari Huduma  Mahitaji Ada/Malipo Muda wa kupokea 

huduma 

1. Kuuliza ·Tuma barua pepe, piga 

simu au tembelea ofisi 

Bure Papo hapo 

2.  
Leseni za maeneo ya biashara 

 

a. Uuzaji rejareja Jaza Fomu A 1000  
• Punde tu baada ya 

ukaguzi wa eneo la 

biashara na kutimiza 

mahitaji 

b.  Maduka makubwa,(Bidhaa za wadudu zinazotumika kwa 

afya ya umma(wauzaji jumla(Dawa za wadudu 

zinazitumika kwa afya ya umma ), wahudumu wa 

kudhibiti wadudu 

● · Jaza Fomu A 2,000 

c.  Wasambazaji, wauzaji jumla, mawakala, waagizaji bidhaa 

kutoka nje ya nchi, na biashara nyenginezo ambazo 

hazikuorodheshwa sehemu s –g. 

 

●  Jaza Fomu  A 4,000 

d. Ufungashaji wa bidhaa tena · Jaza Fomu A 5,000 

e. UUndaji na utengenezaji  kwa viwanda · Jaza Fomu A 7,500 

f. Wuhudumu wa kudhibiti wadudu kwa malipo  · Jaza Fomu  A 2,000 

g. Kuhifadhi, ghala na matumizi · Jaza Fomu A 5,000 

3. Utupaji wa taka ya bidhaa za kudhibiti wadudu 

Lesene ya utapaji taak · Jaza Fomu  A 5,000 · Papo hapo 

  
 

Kukuza uzalishaji , Kulinda aya ya binadamu na mazingira, ili kufikia ruwaza ya 2030 

 

 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA 
 

 

 Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora 

katika utoaji wa huduma, piga ripoti kwa:  

Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu, S.L.P. 13794 – 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki. 

Simu: +254-0208021846/7/8; Simu ya rununu: 0720480904/0735778743; Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke  Tovuti: 

http://www.pcpb.go.ke 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

http://?


 

IDARA HUDUMA ZA USIMAMIZI 

MKATABA WA HUDUMA 

  

 

Nambari Huduma Mahitaji Ada/Malipo Muda wa 
kupata huduma 

1. Human Resource & Administration  

 a. Kuuliza ·Tuma barua pepe, piga simu au 

tembelea ofisi 

Bure Papo hapo 

 b. Kushughulikia malalamishl Wasilisha malalamishi  Bure Papo hapo na kulingana na  

muda unaohitajika 

2. Habari, mawasaliano na teknolojia   

 Kupata orodha ya bidhaa zilizosajiliwa ·Tembelea tovuti yetu; 

www.pcpb.go.ke 

Bure ·Papo hapo 

3. Ununuzi  

 a. Kujibu mawasiliano ya 

kawaida(Kwa serikali) 

Wasilisha swala/ombi Bure Siku saba baada ya 

kupokelewa 

 b. Kujibu maswala ya 

ununuzi(Kwa watoaji 

huduma) 

· Wasilisha swala Bure · Siku 30 za mwezi 

unaofuata 

 c. Marekebisho ya taratibu za ununuzi · Sheria na kanuni  zinazofaa Bure · Kila baada ya miaka 2 

4. Uhasibu   

 a. Kupokea mapato ·.Wasilisha fomu iliyojazwa kwa 

usahihi pamoja na ada  

inayohitajika 

Ada inayohitajika · Papo hapo 

 b. Malipo ya huduma zinazotolewa · Wasilisha agizo la bidhaa na ankara Bure    Siku tano za kazi baada ya 

huduma au bidhaa 

zilizoagiziwa.kupokelewa 

na kukubaliwa. 

 c. Kuuliza juu ya hali ya malipo ·Piga simu, andika barua ama barua 

pepe  

Bure · Papo hapo 

  

                                                    Kukuza uzalishaji , Kulinda aya ya binadamu na mazingira, ili kufikia ruwaza ya 2030 

 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA 

Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji 

wa huduma, piga ripoti kwa:  

Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu, S.L.P. 13794 – 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya 

Waiyaki. Simu: +254-0208021846/7/8; Simu ya rununu: 0720480904/0735778743; Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke  

Tovuti: http://www.pcpb.go.ke 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO. 
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