PEST CONTROL PRODUCTS BOARD
Imethibitishwa kwa Ubora wa Kimataifa wa ISO 9001:2008

MKATABA WA HUDUMA

Bodi imejitolea katika utoaji wa huduma bora za udhibiti kwa wateja wetu; sekta ya bidhaa za kudhibiti wadudu,
wakulima, afya ya umma na kwa wadau wengine; kwa uadilifu an utaalamu.

HUDUMA MAHITAJI GARAMA(SH) MUDA WA KUPATA HUDUMA
1. Kuuliza * Tpma barua pepe, p ige} Bure e Papo hapo
simu au tembelea ofisi
Huduma za leseni
2.1 Uuzaji rejareja e Jaza Fomu A 1,000
2.2 Maduka makubwa,(Bidhaa za
wadudu zinazotumika kwa afya ya
umma(wauzaji jumla(Dawa za wadudu e Jaza Fomu A 2,000
zinazitumika kwa afya ya umma ),
wahudumu wa kudhibit1 wadudu
2.3 Wasambazaji, wauzaji jumla,
mawakala, waagizaj1 bidhaa kutoka nje
ya nchi, na biashara nyenginezo ambazo ° Jaza Fomu A 4,000
5 hazijaorodheshwa sehemu 2.1- 2.7 e Punde tu baada ya ukaguzi wa eneo
2.4 Ufungashaji wa bidhaa tena e Jaza Fomu A 5,000 la biashara na kutimiza mahitajs
Zx}?w[igclllfajl na utengenezaji kwa o Tara Fomu A 7,500
2.6 Wuhudumu wa kudhibiti wadudu
kwa malipo e Jaza Fomu A 2,000
2.7 Kuhifadhi na matumizi e Jaza Fomu A 5,000
Kubadilisha wakala
2.8 Kubadilisha wakala(kwa kila bidhaa) e Jaza Fomu A 20,000 * Siku 14 za kazi baada ya kuwasilisha
hat1 zinazohitajika
3 Utupaji wa bidhaa za kudhibiti wadudu
" 3.1 Leseni ya utupaji e Jaza Fomu A 5,000 e Papo hapo
Usajili bidhaa za kudhibiti wadudu
4.1 Cheti cha usajili (miaka 3) e Maombi na idhini ya Bodi 30,000  Hadi siku 30 za kazi,baada ya
maombi kuidhinishwa na Bodi ya
Hli 071di usimamizi, na ada ya malipo
;lm2n gjsaajlh wa muda usiozidi mwaka e Maombi na idhini ya Bodi 10,000 Kufanywa. y p
e Jaza fomu ya maombi
4 43 Cheti ki 1 e Lebo ya kibiashara .. .
. et1 kipya cha usajili kwa muda . ; 20.000 e Hadi siku 30 za kazi baada ya
us10zidi miaka 2 111yqrekeblshwa o ’ kutimiza mahitaji
e Malipo ya ada ya kuitisha
chet1 kipya
e Repoti kamili ya dawa,
4.4 Kusajili dawa mpya(Idhini ya Fomu ya maombi, Fomu 10.000 e Mwezi mmoja baada ya ripoti kamili
majaribio) ya mukhtasar1 wa ripoti ’ ya dawa kukubaliwa
ya dawa
e Hadi siku 14 za kazi kwa bidhaa
4.5 Kuidhinishwa kwa lebo e Rasimu ya lebo Bure thyosajiliwa na Bodl, na baada ya
marekebesho muhimu kufanywa na
anayetuma maombi
4.6 Orodha ya bidhaa zilizosajiliwa * Tembelea tovutl yetu; Bure e Papo hapo
www.pcpb.go.ke
Uingizaji na uuzaji nje wa bidhaa za kudhubiti wadudu
Uingizaji kutoka nje ya nchi
5.1 Kuingiza dawa nchini zenye thamani ° l"fuma maczimbi kupitia 7 000
chini ya shilingi 500,000 wa mtandao wa ’
Kentrade
5.2 Kuingiza bidhaa nchini zenye ° l"guma maczlmbi Kupitia 0.4
thamani ya shilingi 500,000 na zaid1 wa mtandao wa % ya thamani ya F.O.B
Kentrade
S. 0.4 % ya thamani ya e Hadi siku 3 za kazi baada ya hati zote
5.3 Kuingiza nchini sampuli ya Taza F PCPRB 1 FOB, ama sh. 2,000, zinazofaa kuwasilishwa
majaribio ¢ Jdza TOMU yd yoyote kat1 ya hizi 1liyo
na kiwango cha juu
Uuzaji dawa nje ya nchi
e Tuma maombi kupitia
5.4 Kiasi kiasi chochote cha dawa kwa mtandao wa 1,000
Kentrade

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA
UTOAJI WA HUDUMA
Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa
au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma,

piga ripoti kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu
S.L.P. 13794 — 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki
Simu: +254-0208021846/7/8
Simu ya rununu: 0720480904/0735778743

Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke Tovuti: http://www.pcpb.go.ke
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PEST CONTROL PRODUCTS BOARD
Imethibitishwa kwa Ubora wa Kimataifa wa ISO 9001:2008

IDARA YA USAJILI NA MAABARA

Bodi imejitolea katika utoaji wa huduma bora za udhibiti kwa wateja wetu; sekta ya bidhaa za kudhibiti wadudu,
wakulima, afya ya umma na kwa wadau wengine; kwa uadilifu na utaalamu

HUDUMA MAHITAJI GARAMA(SH) MUDA WA KUPATA HUDUMA
1. Kuuliza * Tuma barua pep © P ga simu Bure e Papo hapo
au tembelea ofisi
2.1 Kubadilisha wakala
> A. Kubadilisha wakala(kwa kil
. Kubadilisha wakala(kwa kila e Siku 14 za kazi baada ya kuwasilisha hati
bidhaa) * Jaza Fomu A 20,000 zinazohitajika
2.2 Usajili bidhaa za kudhibiti wadudu
A. Chet1 cha usajili (miaka 3) e Maombi1 na 1idhim1 ya Bodi 30,000
o Jaza fomu. yd maombi e Hadi siku 30 za kazi,baada ya maombi
B. Cheti kipya cha usajili kwa muda ° Lebo ya kibiashara kuidhinishwa na Bodi ya usimamizi, na
usiozidi miaka 2 iliyorekebishwa 20,000 ada ya malipo kufanywa.
3. * Malipo ya ada ya kuitisha e Hadi siku 30 za kazi baada ya kutimiza
chet1 kipya mahitaji
C. Usajili wa muda usiozidi mwaka 1 e Maombi na idhini ya Bodi 10,000
e Repoti kamili ya dawa,
D. Kusajili dawa mpya(Idhini ya fomu ya maombi, fomu ya e Mwezi mmoja baada ya ripoti kamili
S . S 10,000 :
majaribio) mukhtasar1 wa ripoti ya kukubaliwa
dawa
e Hadi siku 14 za kazi kwa bidhaa
E. Kuidhinishwa kwa lebo e Rasimu ya lebo Bure iliyosajiliwa na Bod, na baada ya
marckebesho muhimu kufanywa na
anayetuma maombi
4. Ulngizaji na uuzaji nje wa bidhaa za kudhubiti wadudu
4.1 Uingizaji kutoka nje ya nchi
A. Kuingiza dawa nchini zenye * Euma maczlmbi Kupitia 7 000
thamani chini ya shilingi 500,000 Wwa mtandao wa ’
Kentrade
B. Kuingiza bidhaa nchini zenye Tuma maombi kupitia o .
thamani ya shilingi 500,000 na kwa mtandao wa 0.4 % ya thamani ya
-y F.O.B
zaid1 Kentrade
0.4 % ya thamani ya ® Hadisiku 3 za kazi baada ya hati zote
C Kuinod - " FOB, ama sh. 2,000, zinazotaa kuwasilishwa
+ oo e TR Satpit e Jaza Fomu ya PCPB 1 yoyote kati ya hizi
majaribio g .
1l1yo na kiwango cha
Jjuu
4.2 Uuzaji dawa nje ya nchi
Tuma maombi kupitia
A. Kiasi kiasi chochote cha dawa kwa mtandao wa 1,000
Kentrade

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA

Simu ya rununu: 0720480904/0735778743

UTOAJI WA HUDUMA
Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa
au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma,
piga ripoti kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu
S.L.P. 13794 — 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki
Simu: +254-0208021846/7/8

lenya () ==

VISION2030

Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke Tovuti: http://www.pcpb.go.ke
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PEST CONTROL PRODUCTS BOARD
Imethibitishwa kwa Ubora wa Kimataifa wa ISO 9001:2008

IDARA YA UTEKELEZAJI

Mahitaji

Garama (shs)

Bodi imejitolea katika utoaji wa huduma bora za udhibiti kwa wateja wetu; sekta ya bidhaa za kudhibiti wadudu,
wakulima, afya ya umma na kwa wadau wengine; kwa uadilifu na utaalamu

Muda wa Kkupata

huduma

e Tuma barua pepe,

kiwango cha juu

1. Kuuliza piga simu au tembelea Bure e Papo hapo
ofisi

2.1 Leseni za maeneo ya biashara

A. Uuzaji rejareja 1,000 1,000

B. Maduka makubwa,(Bidhaa za wadudu zinazotumika kwa

afya ya umma(wauzaji jumla(Dawa za wadudu
SO 2,000 2,000
zinazitumika kwa afya ya umma ), wahudumu wa
kudhibit1 wadudu
C. Wasambazaji, wauzaji jumla, mawakala, waagizaj1 bidhaa
kutoka nje ya nchi, na biashara nyenginezo 4,000 4,000
ambazohazijaorodheshwa sehemu A-G.

D. Ufungashaji wa bidhaa tena 5,000 5,000 e Punde tu baada ya
ukaguzi wa eneo la
biashara na kutimiza

2. mahitaji

E. Uundaji na utengenezaji kwa viwanda 7,500 7,500

F. Wuhudumu wa kudhibiti wadudu kwa malipo 2,000 2,000

G. Kuhifadhi na matumizi 5,000 5,000

2.2 Kubadilisha wakala

e Siku 14 za kazi

H. Kubadilisha wakala(kwa kila bidhaa) 20,000 20,000 baada ya kuwasilisha
hat1 zinazohitajika

3.1 Utupaji wa bidhaa za kudhibiti wadudu

A. Leseni ya utupaji e Jaza Fomu A 5,000 e Papo hapo

o :
O'4F/ OR. thamafl“ e Hadi siku 3 za kazi
L .. . L Y > AT baada ya hati zote
B. Kuingiza nchini1 sampuli ya majaribio e Jaza Fomu ya PCPB 1 2,000, yoyote kati zinazo}f,aa
3. ya hizi 1liyo na kuwasilishwa

3.2 Uuzaji dawa nje ya nchi

e Hadi siku 3 za kazi
baada ya hat1 zote
zlnazofaa
kuwasilishwa

A. Kiasi kiasi chochote cha dawa

e Tuma maombi kupitia
kwa mtandao wa
Kentrade

1,000

e Hadi siku 3 za kazi
baada ya hati1 zote
zlnazotfaa
kuwasilishwa

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA
UTOAJI WA HUDUMA

Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa
au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma,
piga ripoti kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu
S.L.P. 13794 — 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki
Simu: +254-0208021846/7/8
Simu ya rununu: 0720480904/0735778743

Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke Tovuti: http://www.pcpb.go.ke
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PEST CONTROL PRODUCTS BOARD
Imethibitishwa kwa Ubora wa Kimataifa wa ISO 9001:2008

IDARA YA USIMAMIZI

Bodi imejitolea katika utoaj1i wa huduma bora za udhibiti kwa wateja wetu; sekta ya bidhaa za kudhibiti wadudu,
wakulima, afya ya umma na kwa wadau wengine; kwa uadilifu na utaalamu

Huduma Mahitaji Garama(Sh) Muda wa kupata huduma
1. Wafanyikazi na usimamizi
A Kuuliza Tuma barua pepe, piga simu au Bure e Siku moja ama punde tu muhusika
kutembelea ofisi anapokuwepo
B. Kushughulikia malalamishi Wasilisha malalamishi Bure * Papo hapo na kulingana na muda
unaohitajika
2. Teknolojia ya mawasiliano na habari
. . - Tembelea tovuti yetu;
Kupata orodha ya bidhaa zilizosajiliwa www.pepb.go ke Bure e Papo hapo
3. Ununuzi
A, %&Zi :lﬁ?gﬁi thano ya kawaida e Wasilisha swala/ombi Bure e Siku saba baada ya kupokelewa
5 v%g%(l)l;?i IESZYIVS};)W ununuzi(Kwa e Wasilisha swala Bure e Siku 30 za mwezi unaofuata
C. Kurekebisha taratibu za ununuzi e Sheria na Kanuni zinazofaa Bure e Kila baada ya miaka 2
4. Hesabu
e Wasilisha fomu
A. Kupokea mapato il1yojazwa kwa usahihi Ada hitajika e Papo hapo
pamoja na ada
inayohitajika
B. Malipo ya huduma zinazotolewa ~ ® Wasilisha agizo la bidhaa Bure e Siku 3 baada ya bidhaa na huduma
na ankara kupokelewa
S : : e Piga simu, andika barua
C. Mauliza juu ya hali1 ya malipo ama barua pepe Free e Papo hapo

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA lenya ) ==
UTOAJI WA HUDUMA vision2030
Kwa huduma yoyote ambayo hailingani na viwango vilivyowekwa hapa
au afisa ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma,

piga ripoti kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Bodi ya Kudhibiti Bidhaa za Wadudu
S.L.P. 13794 — 00800 Nairobi, Kenya, Loresho, Nje ya barabara ya Waiyaki
Simu: +254-0208021846/7/8
Simu ya rununu: 0720480904/0735778743

Barua pepe: info@pcpb.go.ke or md@pcpb.go.ke Tovuti: http://www.pcpb.go.ke
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